Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

[DMC 3]ทริคเก็บค่าประสปการณ์

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Webmaster
Administrator
Administrator
Webmaster

[DMC 3]ทริคเก็บค่าประสปการณ์ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [DMC 3]ทริคเก็บค่าประสปการณ์   [DMC 3]ทริคเก็บค่าประสปการณ์ EmptyThu Oct 22, 2009 10:23 pm

ฮัลโหลๆ กระทู้กระผมของนำเสนอวิธีเก็บค่าประสบการ์ณในเกม DMC3 ให้ได้เยอะๆและไว้เพื่อ
เพิ่ม Style กันนะครับ ถ้าตามแบบฉบับของผมแล้วก็จะเป็นแบบนี้ครับ...

วิธีเก็บค่าประสบการ์ณให้ได้เยอะๆไวๆ เพื่อเพิ่มเลเวลของ Style มีวิธีดังนี้

1.คุณยังจำได้ไหมเอ่ยตอน มิชชั่นที่12 ตอนฉากรถราง ซึ่งในฉากนี้เราจะอยู่ในร่างตลอดเวลา
แม้ว่าพลังชีวิตของเราจะลดลงไปเรื่อยๆอย่างรวดเร็ว แต่ตลอดทางก็จะมีพวกศัตรูมาตลอดถ้า
เราสามารถกำจัดได้กกำจัดได้ก็จะได้ กรีน โอบ ไว้ฟื้นพลังชีวิต ถ้าเราไปกลับรถรางหลายๆรอบ
ก็จะเพิ่มค่าประสบการืณได้เยะอมากเลยทีเดียวนะครับ (จะขึ้นเยอะมาทีเดียวก็ขึ้นอยู่กับว่าไปกลับกันกี่รอบ)

2.ตอนมิชชั่นที่ 18 ที่เป็นฉากรวมบอสต่างๆ วิธีนี้ก็คือให้เราทำการสู้กับบอสที่เราพอสู้ไว้ (ของผมจะเป็น
Agni & Rudra , Gigapede , Hell Vanguard , Cerberus , Heart Of Leviathan และก็ Doppelganger)
พอกำจัดได้แล้ว ซึ่งบอสตัวไหนที่เรากำจัดได้แล้วเราก็จะได้ค่าประสบการ์ณสูงถึง 7,000 เป็นส่วนต่อตัวซึ่ง
เราก็เซฟเกมแล้วค่อยเข้ามากำจัดบอสใหม่ไปเรื่อยๆ เท่านี้เราก็จะได้ค่าประสบการ์ณสูงมากเลยล่ะครับ^^
(ถ้าเพิ่งเริ่มเล่น มิชชั่น 18 ถ้ากำจัดครบทุกตัวก็จะได้ชิ้นส่วน บลู โอบ นะครับ...)

เครดิต : Risinsdmc
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://kuykuythailand.darkbb.com

[DMC 3]ทริคเก็บค่าประสปการณ์
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1